HABIB AFRICAN
NCORPORATED IN TANZANIA
'
WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31.03.2026 ' TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA ULIOISHIA 3
kwa shilingi milion ' (Kiasi kwa shilingi ni)
'
'
i Robo Mwaka Robo Mwaka Limbikizo la Mwaka Limbikizo la Mwaka
Robo Mwaka ya/Mwaka wa sasa Robo Mwaka ya/Mwaka uliopita : ya sasa iliyopita wa sasa Linganishi (Mwaka Uliopita)
31.03.2026 31.12.2025 31.03.2026 31.12.2025 31.03.2026 31.03.2025
Ve Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:
g j
A, MALI ' Mapato (Hasara) Halisi 1777 6,366 1777 2074
1. Fedha Taslimu 9,559 5,841 : Marekebisho kwa Ajii ya:
. ¥ . . Hasara Katika Mali (193) 613 (193) (139)
2. Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania 38,566 78,093 , Badilio Halis Katika Mikopo (3,136) (5.779) (3,136) 4785
3. Uwekezaji Katika Amana za Serikali 28,068 11,360 : Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali 0 0 0 0
4. Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha 52,317 42,161 | Mabadilko Halsi Katika Amana 13,555 8715 13,555 3%
X X o | Mabadiliko Halisi Katika Amana za Mda Miupi Ziizoafikiwa 0 0 0 6847
5. Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa 139 134 ' Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine @ 3 @ 888
6. Miamala Baina ya Matawi 265 261 ! Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine (103) (752) (105) (3.030)
. - Kodi liyolipwa (825) (3.850) (825) (825)
7. Bili Zilizoafikiwa 2,317 2,979 : Mengineyo (balnisha) 0 (1371) 0 0
8. Dhima za Wateja Zilizokubalika 5,575 8,423 ' Fedna Halisi ziizotolewa(ziizotumika) kwa shughuli za uendeshaji 11,025 (16,025) 11,025 11,896
9. Mikopo Iliyotolewa kwa Benki Nyingine 0 0 i Wiiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:
A L . Gawio Liliopokewa 0 0 0 0
10. Uwekezaji Katika Amana Nyingine 0 0 N Ununuzi wa Mali za Kudumu (14) (996) (14) €]
11. Mikopo Halisi Iliyopo 236,044 232,908 ' Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu 0 0 0 0
e ) ' ukomavu wa bili za hazina (16,707) 54618 (16.707) 0
12. Mali Nyingine 8.680 3,557 ! Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala 0 0 0 0
13. Uwekezaji wa Hisa 0 0 Mengineyo (bainisha) 0 0 0 0
14.Akaunti za udhamini 0 0 1 Fedna Halisi ziizotolewa(ziizotumika) kwa shughuli za uwekezaji -16,721 53,623 (16,721 @
. 1
15. Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa 1,096 6,006 : ii: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:
16. JUMLA YA MALI 402,624 391,724 H Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu 0 0 0 0
' Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Mda Mrefu 0 0 0 0
' Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa 0 0 0 0
B. DHIMA : Malipo ya mikataba ya jengo 0 (1,763) 0 0
17. Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha 0 0 : m:::f:lkyz r(::aa‘‘;‘nsKhaa")ka HadeniHenare 3 g g ?1
18. Amana za Wateja 0 0 1 Fedha Halisi zilizotolewa(zilizotumika) kwa shughuli za Kifedha 0 (1,763) 0 0
19. Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu 329,174 315,112 : ) . )
Vv Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:
20. Amana Maalumu 0 0 N Ongezekol Punguzo Halisi Katika Fedha Taslimu na Mali 5,697 35835 5,697 11,892
21.Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha 4,712 5,220 ! zinazofanana na Fedha Taslimu.
. [ ' Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa
22. Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa 0 0 : Robo Mwaka/ Mwaka 106,579 70748 106,579 78,493
23. Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 94 120 i
. o AT o o va Benki . ' Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa
24. Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja 7.212 7214 ' Robo Muakal Mwaka 100,883 106,579 100,883 90385
25. Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi 5,575 8,423 :
26. Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine 273 261 :
Zitakazolipwa Baadae 0 0 ' TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINA
27. Dhima Nyingine 16,487 16,625 :
28. Madeni 0 0 ! " I
' Mtaji | Malipo juuya Mapato Ziadaya Tengo la Ziada
;3' SXE/ADYI-/I\I?ATTI:LISI 16k 29 33693“)59258 3:;;9;95 H wa Hisa bei ya hisa | Yaliyobakizwa Kisheria ya Jumla Jumla
' (DHIMA) (16 kutoa 29) ’ % 1 [Mwaka wa sasa 2026
'+ |Salio lamwanzo wa mwaka 2,600 E 31,497} 4,230} 422 38,74
C. FEDHA ZA WANAHISA :
1 |Faidal( Hasara) HalisiBaada ya Kodi ya Mapato - - 952} g g 952}
31. Mtaji wa Hisa Uliolipwa 2,600 2,600 1
32. Akiba ya Mtaji 523 422 | |ziada ya Kisheria - - (56) 56 - -
33. Mapato Yaliyobakizwa 30,735 39,831 '
34. Faida (Hasara) ya Kipindi Husika 952 -8,334 ! Tengo la Ziada la Jumla - - (102) - 102 -
35. Akaunti Nyingine za Mtaji 4,286 4,230 '
36. Stahiki ya Wenyehisa Chache 0 0 1 |Mengineyo (605)| (605),
37. JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA 39,095 38,749 !
38. Dhima Zisizo Dhahiri 88,225 76,979 E Salio la hadi mwisho wa kipindi hiki 2,600 - 31,686 4,286 523 39,095
39. Mikopo Chechefu 19,238 18,281 '
40. Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu -82 -1,847 | |Mwaka Uliopita 2025
41. Mali Nyingine Chechefu 0 0 ! Salio la mwanzo wa mwaka 2,600 - 42,976 2,543 183 48,302
'
D. _BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA 1 |Faidal( Hasara) HalisiBaada ya Kodi ya Mapato - - (8,334) E E (8,334
(i). Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali 9.71% 9.89% H . L
(ii). Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi 7.90% 6.51% ! Ziada ya Kisheria - - (2,906) 2906 - -
(iii). Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 72.95% 73.62% : "
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 60.50% 61.45% 1 [engolaZiada la Jumia . ) (239) ) 29 )
'
(v) Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali 78.59% 75.50% '
(vi) Ongezeko la Amana 423% 0.75% ' Mengineyo (1:220) (1.220)
(vii) Ongezeko la Mali 2.78% -0.84% ' , )
1 |Salio la mwisho wa mwaka 2,600 - 31,497 4,230 422 38,743|
'
'
. BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31.03.2026
TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31.03.2026 !
A - - A 1 Katika kuandaa taarifa hizi za fedha, sera za uandaaji ni zilizile zilizotumika wakati wa
Robo ya Mwaka sasa Robo ya Mwaka Linganishi Limbikizo la Limbikizo Ia Mwaka Linganishi ' .. . L . .
I uandaaji wa Taarifa za Fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita.
(Mwaka Uliopita) [Mwaka wa sasa (Mwaka Uliopita) '
31.03.2026 31.03.2025 31.03.2026 31.03.2025 .
'
1. Mapato ya Riba 8,153 8,049 8,153 8,049 '
'
2. Gharama za Riba (4,864) (4,860) (4,864) (4,860) !
v '
3. Mapato Halisi ya Riba(1 kutoa 2) 3,288 3,189 3,288 3,189 H Jina na Cheo Saini Tarehe
4. Madeni Viza Yaliyofutwa 0 0 0 0 H
5.Punguzo/Ongezeko la tengo (82) 641 (82) 641 '
6. Mapato Yasiyo ya Riba 1,608 1928 1,608 1928 E FARAZ HAIDER
6.1 Mapato/(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni 628 745 628 745 ' (Mkurugenzi Mkuu) 08.04.2026
6.2 Ada na Kamisheni 371 457 311 457 !
6.3 Gawio 0 0 0 0 ' EPHRAIM MKONDE
'
6.4 Mapato Mengine 603 75 603 75 ' (Mkuu wa Fedha) 08.04.2026
7. Gharama Zisizo za Riba (3,064) (2,881) (3,064) (2.881) !
7.1 Mishahara na Mafao (1,703) (1,745) (1,703) (1,745) ! MWARABU HAJI )
7.2 Ada na Kamisheni (66) (103) (66) (103) 1 (Mkaguzi Mkuu wa Ndani) 08.04.2026
'
7.3 Gharama Nyingine (1,296) (1,033) (1,296) (1,033) '
'
8. Faida/(Hasara) ya Uendeshaji 1,749 2877 1,749 2,877 :
9. Tengo la Kodi ya Mapato (825) (825) (825) (825) '
10. Faida (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato 924 2,052 924 2,052 ' ‘s . . .. . . . o es
( ) i v ’ i} . Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa Bodi ya Wakurugenzi, tunathibitisha
11. Mapato Mengine yaliyojumuishwa (bainishwa) 7 97 v 97 ' e . . . P . A
|2 fumla va Faidal H ivoiomaisina va Mok 052 L1 052 1 . usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na
~Junia ya Faidai(Hasara) lyojumuishiva ya Mwaka ’ ’ ! kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya
13. 1dadi ya Waajiriwa 79 76 . 76 ' Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na
2
14. Mapato ya Hisa 366 827 366 827 ! Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.
15. Idadi ya Matawi 4 4 4 4 !
'
'
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI ! Jina Saini Tarehe
' . - -
'
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali 0.44% 0.54% 0.44% 0.54% H 1. S, SHASAN RIZVI 08.04.2026
'
(i) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa 2.43% 4.20% 2.43% 4.20% 1
'
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi 31.40% 28.87% 31.40% 28.87% '
'
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha 1.04% L11% 1.04% L11% ! 2. RADHIA MSUYA 08.04.2026




LEWA KULINGANA NA KANUNI YA 11 YA KANUNI YA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA (UONESHAJI) YA MWAKA 2014

(GHARAMA ZA HUDUMA ZETU)

GHARAMA ZA KUTOA PESA (TZS) ADA GHARAMA YA KUTOA PESA (ZA KIGENI) ADA
Akaunti ya akiba- ( mpaka TZS 10 M) Bure Akaunti ya Akiba __mpaka US $ 1000 kwa siku Bure
AKaunti ya akiba - ( zaidi ya TZS 10 M) TZS 5.000 Akaunti ya Akiba - ( zaidi TZS 10 M) Kima cha juu 0.5% ya K

Akaunti ya AKiba - ( zaidi US $ 1000 )

0.5% ya kiasi_cha fedha

Akaunti ya Hundi

Akaunti ya hundi (zaidi TZS 10M)

0.06% kiasi cha juu cha 10M

AKAUNTI YA HUNDI

Gharama za kutoa Kiasi chochote cha pesa

0.5% ya kiasi cha pesa

Akaunti ya hundi (zaidi TZS 10M)

0.5% ya kiasi cha juu cha_TOM

GHARAMA YA KUTUMA FEDHA NJE YA NCHI

GHARAMA ZA SWIFT ZA KIMATAIFA

0 - US$ 50.000

US$ 50

USS$ 50.001- US$ 150,000

Kiasi zaidi ya US$ 150001 USs$ 150
[ADAZAMIAMALA ADA
|>\lll|)d | TZS 10.000.00
Kuweka ada ya shule | Bure
[Makusanyo ya kodi (TRA) | Bure
GHARAMA ZA UENDESHAJI ADA
Akaunti ya akiba_(LCY) TZS 25.000
Akaunti ya akiba_(FCY) USS25.£
Akaunti ya hundi (LCY) TZS 35.000
Akaunti ya hundi (FCY) USS$35.£25.€25
KIWANGO CHA RIBA CHA AMAN. ADA
TZS ( kwa hundi) Tsh. 30,000
USD (kwa hundi) USS$ 30
USD_(Kufuta hundi ya benki) USS 15

| TZS (Kufuta hundi ya benki)

Tsh. 15,000

ADA

HUDUMA ZA UBADILISHAJI FEDHA ZA KIGENI

Fedha za kigeni zili ja

USS$ 20.00

1.75% kwa robo mwaka

Kamisheni ya kufungua LC (Ikiwa na dhamana ya fedha)
i ya kufungua LC (isiyo na dhamana ya fedha)

kwa robo mwaka

LC Kamisheni ya kushauri (Iyoingia/inayotoka)

USS$ 200

IFDBC (Inayokuja na inayotumwa nje)

1.2% ya thamani ya LC

Kamisheni ya LC iliyokubaliwa

Kamisheni 2.00% kwa robo mwaka + swift charge US$ 70.0

Gharama za kutoa kiasi chochote cha pes:

Bure

AMANA YA FEDHA TASLIMU

ADA

Amana ya Fedha Taslimu kwa Wingi chini ya TZS milioni 100

TZS 10.000

Amana ya Fedha Taslimu kwa Wingi chini ya TZS milioni 100 US$ 5.00
Ada ya Amana ya Fedha Taslimu (Sarafu ya Kigeni — Madogo) 2.5%
Ada ya Amana ya Fedha Taslimu (Sarafu ya Ndani ) Bure
Malipo ya Fedha Taslimu kwa Mtu wa Tatu Bure
Kadi ya Akiba / Kitabu cha Akiba Bure
TAARIFA ZA AKAUNTI ADA

TZS 2,000 kwa ukurz

Taarifa za account

US $2.00 kwa ukurasa

Taarifa za muda mfupi

TZS 2,000 kwa ukurasa

Taarifa za muda mfupi

US $2.00 kwa ukurasa

Gharama ya kuomba taarifa ya akaunti ya mwaka uliopita

Tzs 1.000

Gharama za Kuchapisha Taarifa ya Zamani (LCY) kwa Ukurasa

TZS 1.000

Gharama ya kuomba taarifa ya akaunti ya mwaka uliopita

Gharama_za K Taarifa ya Zamani (FCY) kwa Ukurasa

HUNDI

kitabu cha Hundi (LCY)

Kitabu cha Hundi(FCY)

Hundi iliyorudishwa isiyolipwa-LCY

Tsh. 50.000

Hundi iliyorudishwa isiyolipwa-FCY

USS$ 50.00

Gharama za kuzuia hundi/ kitabu Kitabu kilicho potea

TZS 25.000.00

Kamisheni ya LC inayolipwa

1.2% Kwa robo mwaka +$120

Marekebisho ya LC

USS$ 75 + US $70 Swift

Hundi ya Haraka-TZS Bure HUNDI YA BENKI ADA
Hundi ya Haraka -USD Bure TZS (kwa cheque) Tsh. 30.000.00
BC nje Bure USD (kwa cheque) US$ 30.00
Gharama za kuomba hati fungani Tsh. 100,000 kwa Bid USD_(hawala iliyositishwa) US$ 15.00

kutoa LG

1.5% to 2% kwa robo mwaka

TZS (hawala iliyositishwa )

Tsh. 15,000.00

Kuthibitisha LC_ya nje

TZS 25000

AKAUNTI YA DHAMANA USD USD 10K-50K USD zaidi 50K
[ADA ZA EFT ADA @) Mwezi -1 hakuna 025%
EFT iliyoingia Bure b) Miezi3 hakuna 1.00%
EFT iliyotoka TZS 1.000 ©) Miczi 6 0.75% 2.00%
(Gharama ya kuingiza kwenye akaunti EFT iliyokosewa taarifa TZS 2,500 D _miczi 9 hakuna hakuna
©) Miczi-12 3.00% 4.00%
HAMISHO T ADA I
|Malipo ya pesa ndani ya nchi (TZS) | TZS 5.000 |
[Malipo ya pesa ndani ya nchi (USD ) [ USD 50 | KUTOA MIKOPO (USD) USD 10K-50K USD zaidi 50K
) Kiwango cha Msingi
b) Muda mfupi (mpaka mwaka) 1.50% 13.50%
[AGIZO LA KUDUMU ADA ©) Muda wa kati (miaka 2 mpaka miaka 3 ) 500% §.50%
Oda ya kusitisha malipo TZS 35.000 b) Muda mfupi (mpaka mwaka mmoja) N/A N/A
Oda ya kusitisha malipo USS$ 35 ©) muda wa kati ( kuanzia miaka 2 mpaka 3 ) N/A N/A
va malipo ( Ndani ya Benki ) TZS 2.500 d) Ada ya huduma ya mkopo 0%-1.5% 0%-1.5%
ya malipo (kwa benki nyengine) TZS 2,500
[BE NI AT EATVAY [AKAUNTI YA DHAMANA TZS ZAIDI TZS 50M-100M 100M TO 500M__[S00M -1000M_|
[Bank Drafti US$ 35.00 ) mwezi -1 125% 1.50% 200%
[Bank Drafti iliyositishwa US$ 60.00 0 Miczi6 325% 700% 150%
|Gharama za kuttumia mkopo uliopewa nia 1% ya kiasi cha mkopo ambacho hakija a kwa zaidi ya miezi 6 ) Miezi 9 ’7",;),'/& 730% 8.00%
Miezi -12 750% 8.00% 9.00%
ADA ZINGINE £ Mie
Charama za hundi zilizolipwa TLS 1,000 [KUTOA MIKOPO (1Z5) ABOVE TZS 50M-100M ___[100M TO 500M _[500M -1000M
Gharama za ujumbe wa taarifa TZS 25 kwa mescji - Kiwango cha chi vvs
Gharama za kuomba kurudishwa fedha (LCY) TZS 10.000 :; '\/l‘:‘i‘:‘?:’t:)‘“("\;‘"‘k\ s i) AL T R
Sharama za -+ kurudishwa fedha (FC a mfupi (mpaka mwaka mmoja 00% 5% %
(1;:,".4 Vi SRR kzll‘_::l\‘;)hw fedha (FEN) ©) Muda wa kati_(kuanzia miaka 2 mpaka miaka 3 ) 5.00% 18.00% T8.00%
Baruava isho (FCY) 5% b) Muda mfupi_(mpaka mwaka mmoja) Hakuna Hakuna Hakuna
3 ) muda wa kati ( kuanzia miaka 2 mpaks akuna akuna akuna
Cheti cha salio katika akaunti (LCY) Toh.30.000 ohet ©) muda wa kati ( kuanzia miaka 2_mpaka 3) Fakuna Fakuna Fakuna
Cheti cha salio katika akaunti (FCY) USS 30 cheti
Utuatiliaji wa nyaraka za mwaka | TZS 100.000.00
Utunzaji wa nyaraka Bure JINA 'WADHIFA SAINI
Ada s aji nyaraka Bure Faraz Haider Managing Director 08.04.2026
Kuhisisha akaunti Bure
Kufunga akaunt Bure Syed M. Sibtain General Manager 08.04.2026
kadi/kitabu cha akaunti ya akiba Bure
kurudisha kadi/kitabu cha akaunti ya akiba Bure Ephraim Mkonde Finance Manager 08.04.2026
Kufunga akaunti Bure
Kuhisisha akaunti ya akiba Bure Salha Suleiman Branch Manager 08.04.2026




